![](https://libarts.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/02/สำเนาของ-ภาพหัวเรื่องหน่วยงาน-1-1-1024x576.png)
![](https://libarts.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/02/427751034_783837670445040_959959333862898786_n-1024x1024.webp)
![](https://libarts.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/02/427776233_783838450444962_7532214360004955763_n-1024x1024.webp)
![](https://libarts.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/02/427805488_783838357111638_4418606878620612921_n-1024x1024.webp)
วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2567 คณะศิลปศาสตร์ นำโดย ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร. บุญฤทธิ์ โอมณี คณบดีคณะศิลปศาสตร์ พร้อมด้วยผู้บริหาร และคณาจารย์คณะศิลปศาสตร์ ร่วมพิธีเปิดโครงการศึกษาขีดความสามารถในการรองรับนักท่องเที่ยว (Carrying Capacity)และพัฒนาระบบบริหารจัดการสู่การเป็นต้นแบบระบบนิเวศท่องเที่ยวอย่างยั่งยืน พื้นที่ลุ่มน้ำทะเลสาบสงขลา ณ โรงสีแดง หับ โห้ หิ้น ถ.นครนอก ต.บ่อยาง อ.เมือง จ.สงขลา