![](https://libarts.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/02/สำเนาของ-ภาพหัวเรื่องหน่วยงาน-2-1024x576.png)
![](https://libarts.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/02/IMG_5635-1024x683.webp)
![](https://libarts.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/02/IMG_5607-1024x683.webp)
![](https://libarts.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/02/IMG_5548-1024x683.webp)
![](https://libarts.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/02/IMG_5644-1024x683.webp)
![](https://libarts.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/02/IMG_5678-1024x683.webp)
![](https://libarts.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/02/IMG_5587-1024x683.webp)
วันที่ 21กุมภาพันธ์ 2567 สโมสรนักศึกษาคณะศิลปศาสตร์ กำหนดจัด “โครงการรู้เท่าทันสื่อสู่การเป็นพลเมืองดิจิทัล “
ณ อาคารอเนกประสงค์ มทร.ศรีวิชัย โดยได้รับเกียรติจาก ผศ.เอกราช มะลิวรรณ์ ผู้ช่วยคณบดีฝ่ายกิจการนักศึกษาและศิษย์เก่าสัมพันธ์ เป็นประธานกล่าวเปิดโครงการและพร้อมกันนี้ นายไกรศร แก้วมณี นายกสโมสรนักศึกษาคณะศิลปศาสตร์ กล่าวรายงานวัตถุประสงค์โครงการ ซึ่งให้นักศึกษาได้เรียนรู้และป้องกันตัว
และรู้เท่าทันกลโกงของมิชฉาชีพที่มาในรูปแบบออนไลน์