![](https://libarts.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/03/สำเนาของ-ภาพหัวเรื่องหน่วยงาน-2-1024x576.png)
![](https://libarts.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/03/1-1024x1024.png)
![](https://libarts.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/03/4-1024x1024.png)
![](https://libarts.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/03/2-1024x1024.png)
![](https://libarts.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/03/3-1024x1024.png)
ระหว่างวันที่ 1-3 มีนาคม 2567 สโมสรนักศึกษาคณะศิลปศาสตร์ จัดโครงการสัมมนา และส่งมอบงานสโมสรนักศึกษา คณะศิลปศาสตร์ ณ จังหวัดสตูล
โดยได้รับเกียรติจาก อาจารย์ ยูโสบ ดำเต๊ะ รองคณบดีฝ่ายพัฒนานักศึกษา คณะศิลปศาสตร์ ให้เกียรติเป็นประธานในพิธีเปิด และพร้อมกันนี้ ผศ.เอกราช มะลิวรรณ์ ผู้ช่วยคณบดีฝ่ายกิจการนักศึกษาและศิษย์เก่าสัมพันธ์ และคณาจารย์คณะศิลปศาสตร์ ร่วมเป็นวิทยากรในครั้งนี้
โดยทีมสโมสรนักศึกษา คณะศิลปศาสตร์ ปีการศึกษา 2566 และ 2567 ได้ร่วมเขียนแผนปฏิบัติการของสโมสรนักศึกษาสาขาหลักสูตรและชมรมต่างๆของคณะศิลปศาสตร์มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลศรีวิชัย ซึ่งเป็นประโยชน์มากกับการขับเคลื่อนกิจกรรมนักศึกษาที่มาจากความต้องการของนักศึกษา