![](https://libarts.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/03/สำเนาของ-ภาพหัวเรื่องหน่วยงาน-6-1024x576.png)
![](https://libarts.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/03/IMG_7121-1024x683.webp)
![](https://libarts.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/03/IMG_7109-1024x683.webp)
![](https://libarts.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/03/IMG_7064-1024x683.webp)
![](https://libarts.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/03/IMG_7160-1024x683.webp)
![](https://libarts.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/03/IMG_7053-1024x683.webp)
![](https://libarts.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/03/IMG_7183-1024x683.webp)
วันที่ 12 มีนาคม 2567
โดยหลักสูตรสาขาวิชาคหกรรมศาสตร์สร้างสรรค์ สาขาคหกรรมศาสตร์ คณะศิลปศาสตร์ มทร.ศรีวิชัย จัดโครงการพัฒนาสมรรถนะวิชาชีพด้านคหกรรมศาสตร์ สู่มาตรฐานฝีมือแรงงานแห่งชาติ สาขาช่างจัดดอกไม้ ณ อาคารอเนกประสงค์ มทร.ศรีวิชัย โดยได้รับเกียรติจาก ผศ.ดร.กุลดารา เพียรเจริญ รองคณบดีฝ่ายบริหารและวางแผน คณะศิลปศาสตร์ เป็นประธานกล่าวเปิดโครงการ และพร้อมกันนี้ อาจารย์ฉัตรดาว ไชยหล่อ ผู้รับผิดชอบโครงการกล่าวรายงานวัตถุประสงค์ เพื่อให้นักศึกษาหลักสูตรสาขาวิชาคหกรรมศาสตร์สร้างสรรค์ ได้พัฒนาฝีมือด้านการจัดดอกไม้ เพื่อให้เป็นแนวทางในการประกอบอาชีพในอนาคต