![](https://libarts.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/LA190767-1024x576.jpg)
![](https://libarts.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/IMG_9292-1024x683.jpg)
![](https://libarts.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/IMG_9135-1024x683.jpg)
![](https://libarts.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/IMG_9301-1024x683.jpg)
![](https://libarts.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/IMG_9414-1024x683.jpg)
![](https://libarts.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/IMG_9235-1024x683.jpg)
![](https://libarts.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/IMG_9410-1024x683.jpg)
วันที่ 19 กรกฎาคม 2567 คณะศิลปศาสตร์ มทร.ศรีวิชัย นำโดย ผศ.ดร.กุลดารา เพียรเจริญ รองคณบดีฝ่ายบริหารและวางแผน พร้อมด้วบผู้บริหารคณาจารย์ เจ้าหน้าที่ และนักศึกษา คณะศิลปศาสตร์ มทร.ศรีวิชัย เข้าร่วม
กิจกรรมวันสำคัญทางศาสนา กิจกรรมย่อยที่ 1 หล่อเทียนพรรษาและสมโภชเทียนพรรษา เนื่องในวันอาสาฬหบูชา และวันเข้าพรรษา โดย มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลศรีวิชัย ณ อาคารอเนกประสงค์ มทร.ศรีวิชัย
ทั้งนี้ อาจารย์สถาพร ขุนเพชร รองอธิการบดี มทร.ศรีวิชัย เป็นประธานในพิธี และเป็นตัวแทนในการถวายสังฆทานและปัจจัยแด่พระสงฆ์